รวมลิงค์ตัวช่วยเหลือการเข้าถึงเว็บไซต์

กรมกิจการเด็กและเยาวชน ได้กำหนดให้บุคลากรปฏิบัติงานในที่พัก (Work From Home) ร้อยละ 100 ของบุคลากรทั้งหมด ตั้งแต่วันที่ 14-31 มกราคม 2565 มีผลให้การติดต่อราชการกับกรมกิจการเด็กและเยาวชนอาจไม่สะดวกเท่าที่ควร จึงขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย
เกี่ยวกับเรา
หน่วยงานภายใน
กฏหมาย ระเบียบ
ข่าวประชาสัมพันธ์
บริการ


เรื่องร้องเรียน เงินอุดหนุนบุตร
ผู้ถูกร้องเรียน (ชื่อ-นามสกุล/องค์กร) sw
รายละเอียดการร้องเรียน สอบถามหน่อยคร่ะ พอดีลูกของเพื่อนเกิด มาแล้วยังไม่ได้ลงทะเบียน เวลาผ่านไป3 ปี เขามาลงทะเบียนเด็กแรกเกิด เขาได้ย้อนหลังกันตั้งแต่วันที่เด็กเกิดจนถึงปัจจุบัน ได้รับเงินทั้งหมด แต่ทำไมลูกเกิดใน ปี 59เดือน ส.ค.แต่มาลงทะเบียนตอนที่ลูกอายุได้3ขวบ ไม่เห็นได้เงินอุดหนุนบุตรแรกเกิดย้อนหลังเหมือนกับครอบครัวอื่นๆ อยากทราบว่า จะยื่นคำร้องขอตรวจสอบได้ทางไหน ช่วยตรวจสอบและให้ความเป็นธรรมกับครอบครัวด้วยนะ ขอบคุณคร่ะ
การเผยแพร่ข้อมูล เผยแพร่ข้อมูล
ประเภทการร้องเรียน ร้องเรียน
สถานะการดำเนินการ อยู่ระหว่างดำเนินการ ดำเนินการเสร็จเรียบร้อย ยุติ
เกี่ยวกับเรา
หน่วยงานภายใน
ข่าวประชาสัมพันธ์
บริการ